DeeZan ชุมชนคนรักดี(ซ่าน)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แบ่งปัน สิ่งดีๆ สาระ ความรู้ สารพัน บันเทิง (ปี 8)

บ้านGalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย...

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin
Admin

เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย... Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย...   เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย... Icon_minitime31/8/2010, 21:15

เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย... 0-11
ภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต

การใช้ความร้อนทำให้ผมเสียได้ง่าย ในการเป่าไดร์ทุกครั้ง จึงควรใช้เวลาให้น้อยที่สุด เคล็ดลับง่ายๆ ก็คือ การเป่าผมจากชั้นผมด้านใต้ขึ้นมา โดยซับผมให้แห้งหมาดที่สุดก่อนเป่า ทามูสลงบนเส้นผมเล็กน้อย มันจะป้องกันเส้นผมจากความร้อน และเคลือบแกนผมไม่ให้ดูดซับน้ำมากขึ้นไปอีก

จากนั้น ก้มศีรษะลง หรือหนีบเส้นผมส่วนบนขึ้นไป และเป่าชั้นผมที่อยู่ด้านใต้ก่อน เมื่อมันเริ่มแห้ง จึงใช้แปรงไดร์ผมที่อยู่ด้านบน เทคนิคนี้จะช่วยลดเวลาในการเป่าผมให้แห้งลงได้ราวหนึ่งในสาม และเพื่อให้การเป่าผมเร็วขึ้น ควรเลือกไดร์เป่าผมที่มีกำลังไฟอย่างน้อย 1,800 วัตต์ ไดร์ที่มีกำลังไฟสูงจะทำให้ผมแห้งได้ทันเวลา เพราะไดร์เป่าผมที่กำลังไฟน้อยผมก็จะแห้งช้า

กำจัดรังแคก่อนสระผม ความหยาบของเกลือได้ผลดีในการกำจัดรังแคก่อนการสระผม วิธีการก็คือโรยเกลือลงบนหนังศีรษะแห้งๆ เล็กน้อย นวดหนังศีรษะให้ทั่ว รอหนังศีรษะแห้งหลุดออกมาและพร้อมที่จะสระผม

บำรุงผิว คุณรู้จักเกลือหอมที่ใช้ผสมน้ำอาบกันดี แต่ถ้าตัดเรื่องความหอมหรือฟองออกไป สิ่งสำคัญของมันก็คือเกลือธรรมดาๆ นี่เอง เพราะฉะนั้น แทนการใช้เกลือหอมราคาแพง ละลายเกลือ 1 ถ้วยในอ่างอาบน้ำ และแช่ตัวตามปกติ ผิวของคุณจะนุ่มขึ่นอย่างสังเกตได้

นวดตัวด้วยเกลือ ลองเคล็ดลับนี้เพื่อกำจัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว และช่วยการไหลเวียนโลหิต จะเป็นตอนที่ยังอยู่ในอ่างอาบน้ำ หรือเพิ่งก้าวออกจากอ่าง ตอนที่ผิวยังชื้นๆ นวดผิวคุณด้วยเกลือแห้งๆ สักครู่ แล้วล้างออก รับรองว่าผิวนุ่มชุ่มชื้นแน่นอน

victory victory victory victory victory victory victory monkey monkey monkey monkey monkey afro afro afro afro afro afro
ขึ้นไปข้างบน Go down

เป่าผมยังไง ให้แห้งเร็ว และผมไม่เสีย...
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1