DeeZan ชุมชนคนรักดี(ซ่าน)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แบ่งปัน สิ่งดีๆ สาระ ความรู้ สารพัน บันเทิง (ปี 8)

บ้านGalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Nick Vujicic, Nick Vujicic Early life (My Hero)

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
rubfees
Oxytocin
Oxytocin
rubfees

Nick Vujicic, Nick Vujicic Early life (My Hero) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Nick Vujicic, Nick Vujicic Early life (My Hero)   Nick Vujicic, Nick Vujicic Early life (My Hero) Icon_minitime19/7/2009, 14:19

Nick Vujicic กำลังใจ ล้มแล้วอย่าท้อ ต้องลุกขึ้นสู้ต่อไป ดูแล้วเอาไปคิดนะ
Nick Vujicic Life with no arms and legs
เพื่อนๆ บางคนคงได้รับ FW-Mail เกี่ยวกับคุณ Nick Vujicic กันมาบ้างนะครับ
ยอมรับเลยว่าเขาเป็นเขาที่สู้ชีวิตจริงๆ

เมล์ที่ผมได้รับเป็น ตอนนี้คุณ Nick Vujicic (Growing up)
เขาไปบรรยายให้กับนักเรียนมัธยมฟังเกี่ยวกับการสู้ชีวิต
ตอนแรกก็ฮ่าๆ ขำๆ ดีครับ นักเรียนทั้งฮอล์หัวเราะกันน้ำตาเล็ด กรามค้างไปเลย
แต่พอเข้าเรื่องโห...บ่อน้ำตาแตกกันทุกคน
ระหว่างที่ดูผมก็ร้องไห้เหมือนเด็กเลยครับ
โดยเฉพาะตอนที่เค้าสามารถลุกขึ้นได้ด้วยศีรษะของเค้าเอง ซึ้งมาก
นิคคนนี้สอนให้ผมรู้ว่า "การยอมแพ้ คือ ความล้มเหลวของทุกสิ่ง"
บางสิ่งเราไม่สามารถทำได้สำเร็จก็เพราะ เรายอมแพ้กับมันครับ

ผมชอบตรงที่ Nick พูดว่า
" I will try 100 times to get up, and if I fail 100 times, if I fail and I give up, do you think I am gonna get up? NO!"

ใครที่สนใจก็ เข้าไปอ่านประวัติของเขาดูนะครับ

Nick_Vujicic
');}//]]>